Welcome to C2 of HVT
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Welcome to C2 of HVT

Chúc các bạn có những giây phút thật vui vẻ khi tham gia 4rum

PortalTrang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
thaobaby
٩(●̮̮̃•̃)۶ ٩(●̮̮̃•̃)۶
٩(●̮̮̃•̃)۶  ٩(●̮̮̃•̃)۶
thaobaby

Nữ Tổng số bài gửi : 258
Tiền : : 53905
Uy tín : 103
Birthday : 01/01/1998

Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi Vide
Bài gửiTiêu đề: Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi   Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi I_icon_minitimeTue Aug 11, 2009 4:43 pm

Khi nói lời chia tay, chưa hẳn đã không còn yêu nhau nữa. Chúng ta nói làm bạn, nhưng trái tim lúc nào cũng muốn hướng về người yêu cũ, chú ý quan tâm đến từng hành động của họ, mọi cử chỉ hay những mối quan hệ mới của người đó cũng khiến bạn tổn thương...

Mình cũng vậy, quá khứ làm mình không còn dám đi qua những con đường quen thuộc, đến những chỗ hai đứa cùng nhau ăn uống, vui chơi, không dám gặp những người bạn của cả hai đứa vì mình rất sợ phải nghe những câu chuyện về mối quan hệ mới của người đó. Mình đau lòng lắm... Mình phải tìm mọi cách để tránh xa những gì của ngày xưa, nếu không mình sẽ không thể kiềm chế nổi bản thân, nói chi là nghĩ đến chuyện làm bạn của nhau. Tình yêu luôn bắt đầu từ lòng ích kỉ, nếu bạn không có được người mình yêu thì cũng không thể vui vẻ và chúc phúc cho người đó với ai khác, chỉ khi mình không còn yêu người đó nữa thì mới có thể làm vậy. Người mình yêu chắc cũng không còn yêu mình nữa, người ấy đã có một mối quan hệ mới, chắc người đó cũng không biết mình còn yêu nhiều lắm. Có lúc đi trên đường, bất chợt mình gặp người đó, mình chạy theo và nhìn người đó từ phía sau, tim mình như bị đốt cháy... Vậy mà người đó thì hờ hững, xem mình như vô hình vậy.

Cuối cùng thì mình cũng nhận ra, quá khứ dù đẹp thì cũng nên cho nó ngủ yên. Vì khi mình nhớ lại nó, mất công tìm kiếm nó thì chỉ mang đến sự đau lòng mà thôi. Rồi mình tập quên dần, làm lại từ đầu, xa rời những thứ gợi đến kỷ niệm cũ. Cuộc sống của mình giờ tuy không hạnh phúc như trước, nhưng cũng đỡ đau khổ hơn. Bây giờ, mình vẫn còn không chắc đã quên được người cũ hay chưa, ai biết được nếu khi gặp lại người đó tim mình rung động nữa, mọi thứ lại không kiểm soát được, lại đau khổ thì...

Mình mong các bạn hãy nhìn vào câu chuyện của mình để thấy rằng, khi một chuyện tình đã kết thúc mà một trong hai người vẫn còn yêu thì tốt nhất là đừng gặp nhau nữa... Điều đó sẽ chỉ mang lại đau khổ và tổn thương hơn thôi.

he' he', mọi người mún đọc nhìu hớn thì vô kenh14.vn ấy em cop từ đó ra mà Twisted Evil
Mr.Fuck™
Moderators
Moderators
Mr.Fuck™

Nam Tổng số bài gửi : 194
Tiền : : 53732
Uy tín : 102
Birthday : 22/12/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi   Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi I_icon_minitimeThu Aug 13, 2009 7:27 am

Em ơi có cóp thì cũng phải xem bài nào thực tế 1 tí chứ

Ko có quá khứ thì em chỉ là 1 người bỏ đi thôi

Chẳng ai chối bỏ đc quá khứ đâu

Còn đứa mà viết ra kái bài này thì đúng là một thằng kém tắm thiếu ý chí

Ai mà chẳng có lúc như vậy

Nó nghĩ cuộc đời toàn hoa hồng chắc
manhdada
—»trƯởnG thÔn«—
—»trƯởnG thÔn«—
manhdada

Nam Tổng số bài gửi : 169
Tiền : : 113885
Uy tín : 17
Birthday : 24/12/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi   Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi I_icon_minitimeThu Aug 13, 2009 7:30 am

rẻ tiền vãi
cái kiểu kể khổ
tao viết ra thành rap luôn
mà cả trang luôn
chứ viết văn làm j` , phí cả giấy mực

ko có quá khứ mình ko bao h trưởng thành ddc , phải cảm ơn cái sự đau khổ mới đúng
http://www.soundclick.com/mddpd
Mr.Fuck™
Moderators
Moderators
Mr.Fuck™

Bài gửiTiêu đề: Re: Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi   Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi I_icon_minitimeThu Aug 13, 2009 7:35 am

Ừm thấy tao nói hay thì phải thank tao chứ thằng kia

Bạn bè thế à?

Quá khứ là thế nào anh nghĩ chẳng ai có thể nhận xét chính xác đc

Do mỗi người tự trải nghiệm và suy nghĩ thui
manhdada
—»trƯởnG thÔn«—
—»trƯởnG thÔn«—
manhdada

Nam Tổng số bài gửi : 169
Tiền : : 113885
Uy tín : 17
Birthday : 24/12/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi   Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi I_icon_minitimeThu Aug 13, 2009 7:54 am

thank j` mày , mày phải thank tao ấy chứ Like a Star @ heaven
http://www.soundclick.com/mddpd
Mr.Fuck™
Moderators
Moderators
Mr.Fuck™

Bài gửiTiêu đề: Re: Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi   Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi I_icon_minitimeThu Aug 13, 2009 7:39 pm

Mày nói hay thì tao thank rồi đâu cần nhắc rendeer

Nhưng mà phải " cân " lại cho anh em chứ farao
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi   Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi I_icon_minitime

Quá khứ chỉ đem lại sự đau khổ mà thôi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang